หวยกล่องออนไลน์ มิลานงานเบา! ทอฟฟี่ดวลทีมโครแอตเพลย์ออฟยูโรป้า

หวยกล่องออนไลน์

ปีศาจแดงดำเจองานไม่ยากพบกับทีมจากมาซิโดเนีย ส่วนทอฟฟี่สีน้ำเงินจะได้ดวลกับทีมจากโครเอเชียในรอบเพลย์ออฟศึกยูโรป้าลีก

ผลการจับสลากประกบคู่ฟุตบอลยูฟ่า ยูโรป้าลีก 2017-2018 รอยคัดเลือกรอบเพลย์ออฟ ออกมาเป็นที่เรียบร้อย หวยกล่องออนไลน์ โดยที่ยักษ์ใหญ่อย่างเอซี มิลาน เจองานที่ถอืว่าไม่หนักหนาเท่าไรนัก

รอสโซเนรีนั้นจะได้พบกับ ชเคนดิยา รองแชมป์ลีกสูงสุดมาซิโดเนียเมื่อฤดูกาลที่ผ่านมา โดยที่จะเป็นฝ่ายไปเยือนก่อน และจะได้กลับมาเล่นในซานซีโรนัดสอง

ส่วนตัวแทนหนึ่งเดียวของอังกฤษในรอบนี้อย่าง เอฟเวอร์ตัน จะได้พบกับ ไฮจ์ดุ๊ก สปลิท ทีมอันดับ 3 จากลีกสูงสุดโครเอเชียเมื่อซีซั่นก่อน โดยทอฟฟี่สีน้ำเงินจะได้กูดิสัน ปาร์คก่อนในนัดแรก และบุกไปเยือในนัดสอง

ทั้งนี้ รอบคัดเลือกรอบเพลย์ออฟจะแข่งขันนัดแรกพร้อมกันทุกคู่ในคืนวันพฤหัสบดีที่ 17 สิงหาคม และนัดสองคืนวันพฤหัสบดีที่ 24 สิงหาคม โดยทีมที่มีชื่อขึ้นต้นจะได้เป็นเจ้าบ้านก่อน เพื่อหาตัวแทน 22 ทีมเข้าสู่รอบแบ่งกลุ่ม รวมกับ 10 ทีมที่ตกมาจากยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบเพลย์ออฟ และอีก 16 ทีมที่ได้สิทธิ์เล่นรอบแบ่งกลุ่มโดยอัตโนมัติอยู่แล้ว

ผลประกบคู่ศึกยูฟ่า ยูโรป้าลีก 2017-2018 รอบเพลย์ออฟ

ชเคนดิยา (มาซิโดเนีย) – เอซี มิลาน (อิตาลี)

วาร์ด้า (มาซิโดเนีย) – เฟเนร์บาห์เช (ตุรกี)

อาแย็กซ์ (เนเธอร์แลนด์) – โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์)

โอซิเย็ค (โครเอเชีย) – ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย)

เร้ดสตาร์ เบลเกรด (เซอร์เบีย) – คราสโนดาร์ (รัสเซีย)

คลับ บรูช (เบลเยียม) – เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)

มาริติโม (โปรตุเกส) – ดินาโม เคียฟ (ยูเครน)

พานาธิไนกอส (กรีซ) – แอธเลติก บิลเบา (สเปน)

อพอลลอน (ไซปรัส) – มิดทิลแลนด์ (เดนมาร์ก)

ดอมซาเล (สโลวีเนีย) – โอลิมปิก มาร์กเซย (ฝรั่งเศส)

ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย) – วิดีโอตอน (ฮังการี)

เอฟเวอร์ตัน (อังกฤษ) – ไฮจ์ดุ๊ก สปลิท (โครเอเชีย)

เอฟเอช (อิสราเอล) – บราก้า (โปรตุเกส)

อูเทรชท์ (เนเธอร์แลนด์) – เซนิต (รัสเซีย)

วิโตรุล (โรมาเนีย) – ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย)

วิคตอเรีย เพลเซน (เช็ก) – ลาร์นาก้า (ไซปรัส)

พีเอโอเค (กรีซ) – ออสเตอร์ซุนด์ (สวีเดน)

อัลทัค (ออสเตรีย) – มัคคาบี้ เทล อาวีฟ (อิสราเอล)

บาเต้ บอริซอฟ (บัลแกเรีย) – โอเล็กซานดริยา (ยูเครน)

ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) – สเคนเดอร์เบา (แอลเบเนีย)

ลูโดโกเรตส์ (บัลแกเรีย) – ซูดูวา (ลิธัวเนีย)

ลีเกีย วอร์ซอว์ (โปแลนด์) – เชอริฟฟ์ (มอลโดวา)